Idan akwai lokacin da ake kiranmu mu tsaya da ƙarfi a cikin “Bangaskiyarmu”, da kuma kasancewa “Mai aminci ga imaninmu a cikin “Tsoma baki na Babban Ruhu”, yanzu ne. Muna da ikon a matsayin ɗan adam na gama gari, don kawo cikin bayyanar “Sabon Tsarin Duniya”. An nemi mu kafa duniyar da ke mai da hankali da tushe a cikin ɗan adam da adalci. An umurce mu da mu kunna ikon mu na zama masu aminci ga ka’idodin da ke buƙatar tausayi, ƙauna marar iyaka, adalci, daidaito, da rayuwa mai ɗorewa da aka tallafawa tare da raba albarkatun duniya.
Ban ga yadda za mu iya kewaya yanayin tsarin siyasarmu ba tare da “Imani” ba wanda ke buƙatar ba kawai imani da kalmomi ba amma “Imani” wanda ba shi da amfani ba tare da ayyukan da ke nuna ƙarfi da ingancin “Bangaskiyarmu” ba. Na fahimci cewa yiwuwarmu a matsayin ɗan adam mai adalci dole ne a kafa shi a cikin dangantaka da “Babban Ruhu” wanda shine numfashinmu na rayuwa. Na ga “Fatih” yana da sarari mai tsarki a cikin yawancin imanin addininmu wanda a gare ni ya nuna fahimtarmu ta ɗan adam tana da zaren da zai iya ɗaure mu cikin dangantaka ta kusa da haɗin gwiwa. Bangaskiya tana girma cikin zurfi, dacewa, da iko lokacin da ya zama aiki, hanyar rayuwa a rayuwarmu.
Idan na yi ƙoƙari in sami zaren fahimta da haɗi tsakanin maganganun addini kamar Kiristanci, Musulunci, da Buddha, waɗannan zaren na iya zama-Amincewa da alkawuran Allah da kuma daidaitawa da ka’idodin Almasihu na “Ƙauna Mai Tsanani”: Musulunci shine cewa “Imani” yana mika wuya ga nufin Allah; kuma a cikin addinin Buddha zai zama “Imani” kasancewa sadaukarwa don tafiya a kan hanyar haskakawa – ba kawai don kai ba, amma ga dukkan halittu. Wadannan abubuwa na “Imani”, amincewa, daidaitawa, mika wuya ga “Babban Ruhu” da kuma jajircewa na neman haske, za su zama “Wakilan Canji” wanda zai iya zama alherin ceton bil’adama. Ko da fasahar “neman daidaituwa” ita ce “Imani a Aiki”.

Leave a comment